โครงการสร้างเสริมสุขภาพชุมชนด้านภูมิปัญญาขึ้น
กองสวัสดิการสังคม/องค์การบริหารส่วนตำบลสะแกราบ
องค์การบริหารส่วนตำบลสะแกราบ ได้จัดทำโครงการสร้างเสริมสุขภาพชุมชนด้านภูมิปัญญาขึ้น โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้กลุ่มเป้าหมายมีความรู้เรื่องการทำลูกประคบสมุนไพร สามารถทำลูกประคบสมุนไพรใช้เองหรือทำขายได้ และใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ มีคุณค่าต่อตัวเองและสังคม รวมถึงส่งเสริมชุมชนด้านภูมิปัญญาและองค์ความรู้สืบต่อไปในวันที่ 29 สิงหาคม 2566